1. IKA-ANIM NA LINGGO
1:10-1:50 IV DEL PILAR
1:50- 2:30 IV RIZAL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawasa
pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal
gamit ang mapa
B. Pamantayan sa pagganap
Ang mag-aaral ay naipamamlas ang kasanayan sa paggamit ng
mapa sa pagtukoy ng ibat-ibang lalawigan at rehiyon ng bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
10.1 Napaghahambing ang ibat-ibang pangunahing anyong lupa at
anyong tubig ng bansa AP4AAB-Ig-h-10
II. NILALAMAN
Aralin 8 – Mga Pangunahing Anyong Lupa at Anyong Tubig
sa Bansa
III. KAGAMITANG PANTURO ARALIN 8
A. Sanggunian T.G. pp. 24 - 27
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro L.M. pp. 53 - 66
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral
Miranda,N.P. (2013). Ang Pamayanang Pilipino.Valenzuela City:
Jo-Es Publishing House Inc.
3. Mga Pahina sa Teksbuk MISOSA Lesson #16 at 17 (Grade VI)
4. Karagdagang Kagamitan mulasa portal ng
Learning Resource
Mapa ng Pilipinas, kagubatan,larawan ng anyong lupa at tubig,
scotch tape, PPTx, charts, activity sheets, lumber chalk
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Ipaisa-isa ang mga dagat at karagatang nakapaligid sa bansa
A. Balik-Aral sanakaraang aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Pagpapakita ng mga larawan ng anyong lupa sa bansa
Ano-ano ang mga pangunahing anyong lupa sa bansa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Ipabasa ang nasa ALAMIN MO sa LM pp. 53 – 57
MGA PANGUNAHING ANYONG LUPA
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawa sa bagong aralin
Ano-ano ang mga anyong lupa sa bansa?
Ilarawan ang bawat isa.
Paghambingin ang burol at ang bundok.
Ano ang pinakasikatna burol sa bansa?
Ilarawan ang talampasat lambak.
Alina ng pinakamaliit na bulkan? Anong bulkan ang may
perpektong kono?Alin ang tinaguriang Palabigasan ng Mindanao?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad
ng bagong kasanayan #1
Pangkatang Gawain
Pangkat I – Ilarawan ang kapatagan at bundok
Pangkat II – Ilarawan ang talampasat lambak
Pangkat III – ilarawan ang bulkan at burol
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Indibidwal na Gawain Ipagawa ang Gawain C sa LM p. 64 Mga
Pangunahing Anyong Lupa sa Bansa
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative
Assessment)
Paano aalagaan ang mga anyong lupa sa bansa?
G. Paglalapat ng aralin sapang-araw-araw na
buhay
Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN MO sa LM p. 65
H. Paglalahat ng Aralin
Panuto: Isulat ang tama o mali tungkol sa mga anyong lupa.
____1.Ang Pilipinasay nabiyayaan ng ibat-ibang anyong lupa.
____2.Ang kapatagan, talampas, bundok, at burol ang mga
pangunahing anyong lupa sa bansa.
____3.Ang burol ay isang mataasna lupa ngunit masmababa sa
bundok,
____4.Tinaguriang “Palabigasan ng Mindanao” ang Lambak ng
Cotabato.
____5.Ang Bulkang Mayon ang pinakatanyag na bulkan sa
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/ Oras HULYO24,2017 LUNES Markahan UNANG MARKAHAN
2. Pilipinas.
I. Pagtataya ng Aralin
Magdala ng ilang larawan ng mga pangunahing anyong tubig sa
bansa
J. Karagdagang Gawain parasa takdang aralin at
remediation
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawasa
pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal
gamit ang mapa
V. MGA TALA
Ang mag-aaral ay naipamamlas ang kasanayan sa paggamit ng
mapa sa pagtukoy ng ibat-ibang lalawigan at rehiyon ng bansa
VI. PAGNINILAY
Naipapaliwanag ang katangian ng Pilipinas bilang bansang
maritime o insular AP4AAB-Ig-9
10.1 Napaghahambing ang ibat-ibang pangunahing anyong lupa at
anyong tubig ng bansa AP4AAB-Ig-h-10
10.2 Natutukoy ang mga likas na yaman ng bansa AP4AAB-Ig-
h-10
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya.
Aralin 7-Ang Pilipinas Bilang Isang Bansang Insular
Aralin 8 – Mga Pangunahing Anyong Lupa at Anyong Tubig
sa Bansa
Aralin 9 – Mga Pangunahing Likas na Yaman ng Bansa
B. Bilang ng mga-aaral nanangangailangan ng iba
pang gawain para saremediation
ARALIN 8
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral nanakaunawa saaralin.
T.G. pp. 24 - 27
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
L.M. pp. 53 - 66
E. Alin samga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
Miranda,N.P. (2013). Ang Pamayanang Pilipino.Valenzuela City:
Jo-Es Publishing House Inc.
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
MISOSA Lesson #16 at 17 (Grade VI)
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi samga kapwa ko guro?
Mapa ng Pilipinas, kagubatan,larawan ng anyong lupa at tubig,
scotch tape, PPTx, charts, activity sheets, lumber chalk
3. IKA-ANIM NA LINGGO
1:10-1:50 IV DEL PILAR
1:50- 2:30 IV RIZAL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawasa
pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal
gamit ang mapa
B. Pamantayan sa pagganap
Ang mag-aaral ay naipamamlas ang kasanayan sa paggamit ng
mapa sa pagtukoy ng ibat-ibang lalawigan at rehiyon ng bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
10.1 Napaghahambing ang ibat-ibang pangunahing anyong lupa at
anyong tubig ng bansa AP4AAB-Ig-h-10
II. NILALAMAN
Aralin 8 – Mga Pangunahing Anyong Lupa at Anyong Tubig
sa Bansa
III. KAGAMITANG PANTURO ARALIN 8
A. Sanggunian T.G. pp. 24 - 27
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro L.M. pp. 53 - 66
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral
Miranda,N.P. (2013). Ang Pamayanang Pilipino.Valenzuela City:
Jo-Es Publishing House Inc.
3. Mga Pahina sa Teksbuk MISOSA Lesson #16 at 17(GradeVI)
4. Karagdagang Kagamitan mulasa portal ng
Learning Resource
Mapa ng Pilipinas, larawan ng anyong lupa at tubig sa bansa,
scotch tape, PPTx, charts, activity sheets, lumber chalk
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sanakaraang aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Ano-ano ang mga anyong lupa sa bansa?
Ilarawan ang bawat isa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Pagpapakita ng mga larawan ang mga pangunahing anyong tubig
sa bansa.
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawasa bagong aralin Ipabasa ang Mga Pangunahing Anyong Tubig sa LM pp. 57 - 62
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad
ng bagong kasanayan #1
Ano ang tawag sa pinakamalalim at pinakamalaki sa lahat
ng anyong tubig?
Ano-anong dagatang nakapaligid sa bansa?
Alin ang itinuturing na pinakamahusay na daungan sa Dulong
Silangan?
Alin ang pinakamahabang tulay sa bansa? Saan ito
matatagpuan?
Ano-ano ang anim na pinakamalaking mga lawa sa bansa?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pangkatang Gawain
Pangkat I –. Ipagawa ang Gawain A sa LM p. 63 pahalang
Pangkat II – Ipagawa ang Gawain A sa LM p. 63 pababa
Pangkat III- Ipagawa ang Gawain B sa LM p. 64
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative
Assessment)
Indibidwal na Gawain
Ipagawa ang Gawain C
Mga Pangunahing Anyong Tubig sa Bansa
G. Paglalapat ng aralin sapang-araw-araw na
buhay
Paano mapangangalagaan ang mga anyong tubig sa bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN MO sa LM p. 65
I. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Hanapin sa hanay B ang tinutukoy sa bawat bilang sa
hanay A. isulat ang letra ng tamang sagotsa papel.
A B
Pinakadulong pulo sa hilaga A. Bashi Channel
ng bansa
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/ Oras HULYO25,2017 MARTES Markahan UNANG MARKAHAN
4. 2. Pinakadulong pulo ng bansa B. Dagat Celebes
3. Dagat sa bahaging hilaga C . Dagat Kanlurang
at kanluran ng bansa Pilipinas
4. Dagat sa gawing timog D. Saluag
ng bansa
5. Anyong tubig sa gawing E. Y’ami
silangan ng bansa
J. Karagdagang Gawain parasa takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral nanangangailangan ng iba
pang gawain para saremediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral nanakaunawa saaralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin samga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi samga kapwa ko guro?
5. IKA-ANIM NA LINGGO
1:10-1:50 IV DEL PILAR
1:50- 2:30 IV RIZAL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawasa
pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal
gamit ang mapa
B. Pamantayan sa pagganap
Ang mag-aaral ay naipamamlas ang kasanayan sa paggamit ng
mapa sa pagtukoy ng ibat-ibang lalawigan at rehiyon ng bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
10.1 Napaghahambing ang ibat-ibang pangunahing anyong lupa at
anyong tubig ng bansa AP4AAB-Ig-h-10
II. NILALAMAN
Aralin 8 – Mga Pangunahing Anyong Lupa at Anyong Tubig
sa BansA
III. KAGAMITANG PANTURO ARALIN 8
A. Sanggunian T.G. pp. 24 - 27
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro L.M. pp. 53 - 66
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral
Miranda,N.P. (2013). Ang Pamayanang Pilipino.Valenzuela City:
Jo-Es Publishing House Inc.
3. Mga Pahina sa Teksbuk MISOSA Lesson #16 at 17 (Grade VI)
4. Karagdagang Kagamitan mulasa portal ng
Learning Resource
Mapa ng Pilipinas, kagubatan, larawan ng anyong lupa at tubig,
scotch tape, PPTx, charts, activity sheets, lumber chalk
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sanakaraang aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Ano-ano ang mga pangunahing anyong lupa at tubig sa bansa?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Ano ang napapansin mo sa kapaligiran habang ikaw ay papasok sa
paaralan? Malinis ba o madumi?
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawasa bagong aralin
Ipabasa ang nasa ALAMIN MO sa LM pp.67 – 69
Ipabasa ang tula.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad
ng bagong kasanayan #1
Ano ang isinasaad ng tula?
Alin ang yamang lupa?
Yamang mineral?
Yamang tubig?
Ano-ano ang mga yamang tubig?
Ano-ano ang mga yamang mineral?
Ano ang kahalagahan ng yamang lupa?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pangkatang Gawain
Ipaliwanag
Pangkat I- yamang lupa
Pangkat II- yamang mineral
Pangkat III- yamang tubig
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative
Assessment)
Indibidwal na Gawain
Ipagawa ang Gawain B sa LM p. 70
G. Paglalapat ng aralin sapang-araw-araw na
buhay
Bilang batang Pilipino, paano ka makatutulong upang
mapagyaman at masagip ang mga likasna yaman ng bansang
Pilipinas?
H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN MO sa LM p. 71
I. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Ipasagot sa mga bata ang nasa NATUTUHAN KO
sa LM pp. 71 – 72 ( 1 – 10 )
J. Karagdagang Gawain parasa takdang aralin at
remediation
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/ Oras HULYO26,2017 MIYERKULES Markahan UNANG MARKAHAN
6. V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral nanangangailangan ng iba
pang gawain para saremediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral nanakaunawa saaralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin samga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi samga kapwa ko guro?
7. IKAPITONG LINGGO
1:10-1:50 IV DEL PILAR
1:50- 2:30 IV RIZAL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawasa
pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal
gamit ang mapa
B. Pamantayan sa pagganap
Ang mag-aaral ay naipamamlas ang kasanayan sa paggamit ng
mapa sa pagtukoy ng ibat-ibang lalawigan at rehiyon ng bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
10.1 Napaghahambing ang ibat-ibang pangunahing anyong lupa at
anyong tubig ng bansa AP4AAB-Ig-h-10
II. NILALAMAN
Aralin 8 – Mga Pangunahing Anyong Lupa at Anyong Tubig
sa BansA
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ARALIN 9
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 28 - 31
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral LM pp. 67 - 72
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mulasa portal ng
Learning Resource
MISOSA Lesson #15-22(GradeVI)
http://www.thinkstockphotos.in/image/stock-illustration-summer-
day/484669221
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Mapa ng Pilipinas, kagubatan,larawan ng anyong lupa at tubig,
scotch tape, PPTx, charts, activity sheets, lumber chalk
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sanakaraang aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Ano kaya ang sinasabi sa tula?
Ano kaya ang dapat gawin para mapanatiling malinisang Ilog
Pasig?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Magbigay ng ilang ideya tungkol sa mga yamang lupa, yamang
tubig at yamang mineral.
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawasa bagong aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa LM pp.67 - 69
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at pagalalahad
ng bagong kasanayan #1
Ipasagot ang Gawain A sa LM p. 69
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Pangkatang Gawain
Pangkat I – mga yamang lupa
Pangkat II – mga yamang tubig
Pangkat III- mga yamang mineral
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative
Assessment)
Indibidwal na Gawain
Ipagawa ang Gawain C sa LM p. 70
G. Paglalapat ng aralin sapang-araw-araw na
buhay
Paano ka makatutulong sa wastong pangangalaga sa mga likasna
yaman sa iyong pamayanan?
H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang nasa TANDAAN MO sa LM p. 71
I. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Pasagutan ang nasa LM p. 72
Isulat ang isang paraan na gagawin mo upang mapangalagaan
nang wasto ang likasna yaman ng bansang Pilipinas.
J. Karagdagang Gawain parasa takdang aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral nanangangailangan ng iba
pang gawain para saremediation
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/ Oras HULYO27,2017 HUWEBES Markahan UNANG MARKAHAN
8. C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral nanakaunawa saaralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin samga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi samga kapwa ko guro?
9. IKAPITONG LINGGO
1:10-1:50 IV DEL PILAR
1:50- 2:30 IV RIZAL
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalasang pangunawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa
mga katangiang heograpikal gamit ang mapa.
B. Pamantayan sa pagganap
Naipamamalasang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng
iba’t ibang lalawigan at rehiyon ng bansa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
1. Naiisa-isa ang magagandang tanawin at pook-pasyalan sa bansa
2. Nailalarawan ang katangian ng magagandang tanawin at pook-
pasyalan sa bansa
3. Natutukoy ang kahalagahan ng magagandang tanawin at pook-
pasyalan bilang bahagi ng likasna yaman ng bansang Pilipinas
4. Nakabubuo ng paraan sa wastong pangangalaga ng magagandang
tanawin at pook-pasyalan bilang bahagi ng likasna yaman ng bansang
Pilipinas
AP4AAB-Igh-10
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
ARALIN 10: Magagandang Tanawin at Pook-Pasyalan bilang
Yamang Likas ng Bansa
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk 31-35
4. Karagdagang Kagamitan mulasa portal ng
Learning Resource
73-79
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sanakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
Tanungin ang mga mag-aaral kung ano-anong magagandang tanawin
at pook-pasyalan ang makikita sa kanilang pamayanan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Ipalarawan ito at itanong kung bakit pinupuntahan nila ito at maging
ng mga tagaibang pamayanan.
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawasa bagong
aralin
Ipakita isa-isa ang magagandang tanawin at pook-pasyalan sa ating
bansa.Tanungin ang mga mag-aaral kung sino sa kanila ang
nakapunta na sa mga lugarna ito.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
pagalalahad ng bagong kasanayan #1
Ipaliwanag sa kanila na ang magagandang tanawin at pook-pasyalan
ay bahagi ng likasna yaman ng bansa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
Talakayin ang mga ibinigay na magagandang tanawin at pook-
pasyalan sa ating bansa.
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa
Formative Assessment)
Ano ang islogan ng Kagawaran ng Turismo tungkol sa magagandang
tanawin at pook-pasyalan sa ating bansa?
b. Paano inilarawan ang mga tanawin at pook-pasyalan?
G. Paglalapat ng aralin sapang-araw-araw na
buhay
Ano ang maitutulong sa atin ng mga magagandang tanawin at pook
pasyalan sa ating bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mahahalagang tanawin at pook pasyalan sa bansa?
I. Pagtataya ng Aralin
Hanapin sa hanay B ang tinutukoy na tanawin sa hanay A. Isulatsa
sagutang papel ang letra ng wastong sagot.
A B
Ilog sa ilalim ng yungib A. Boracay beach
. Pinakamataasna talon B. Bulkang Mayon
Pinakamahabang tulay C. Bulkang Apo
Tahanan ng ibong agila D. Bundok Taal
Tumpok-tumpok na mga burol E. Hagdan-hagdang
Palayan
J. Karagdagang Gawain parasa takdang aralin
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ARALING PANLIPUNAN
Petsa/ Oras HULYO28,,2017BIYERNES Markahan UNANG MARKAHAN
10. at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral nanangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin samga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi samga kapwa ko guro?
11. IKAANIM NA LINGGO
12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR)
2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)
3:40-4:30 (IV QUEZON)
EDUKASYONG PANTAHANAN AT
PANGKABUHAYAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalasang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan
ng loob,mapanuring pag-iisip,
pagkamatiyaga,pagkamapagtiis,
pagkabukas-isip, pagkamahinaon at
pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin sa
buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
Naipamamalas ang pang-unawa sa
batayang konsepto ng gawaing
pantahanan at ang maitutulong nito sa
pag-unlad ng sarili attahanan
B. Pamantayan sa pagganap
Naisasagawa nang may mapanuring pag-
iisip ang tamang pamamaraan/
pamantayan sa pagtuklasng katotohanan
Naisasagawa ng may kasanayan ang
mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalagang
pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulatangcode ng bawat
kasanayan
Nakapagsasagawa nang may mapanuring
pag-iisip ng tamang pamamaraan/
pamantyan sa pagtuklassa katotohanan
Alamin Natin
(EsP4PKP-Ih-i-26)
EPP4HE-0g-10
II. NILALAMAN Pagtitimpi, Pinahahalagahang ugali:
Mapagtimpi (Self- Control)
ARALIN 15- Ikalawang -araw
WASTONG PAGLILINIS NG
BAKURAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 34-36 LM 104-106
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng
Mag-aaral
62-69 TG 288-290
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
cartolina strips, pentel pen, manila
paper
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAsaN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Tanong: Paano mo mapakikita ang
pagiging mapagtimpi sa paaralan?
Anu-ano ang mga hakbang sa paglilinis
ng tahanan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Awit: Kung ikaw ay masaya (kung ikaw ay
maganda)
Ano-ano ang maaari mong gawin
upang makatulong sa paglilinisng
bakuran?
Paano ang wastong paglilinissa
bakuran?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Tanong: Naranasan mona bang matukso?
O manukso?
Ano ang iyng damdamin sa sitwasyong
Pag-usapan ang
Mga Mungkahing Gawain upang
Makatulong ka sa Paglilinissa Bakuran
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP
Petsa/ Oras HULYO17,2017 LUNES Markahan UNANG MARKAHAN
12. ganito?
D. Pagtatalakay ng bagongkonsepto
at pagalalahad ng bagong kasanayan
#1
Basahin ang kwneto “ Sally, Batang
mapagtimpi” KM pah. 62-63
Paano ang wastong paglilinissa
bakuran?
Paano ka makakatulong sa paglilinisng
inyong bakuran?
E. Pagtalakay ngbagongkonseptoat
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Saguti ang sumusunod:
1.Isa-isahin ang mga kaganapan spaaralan
kung bakit tuwang-tuwa ang mga bata sa
kwento.
2.Sino ang bata na naging tampulan ng
tukso sa kwento? Bakit?
3.Ano ang reaksyon ng mga kaklase sa
naisin ni Sally?
Pag-usapan ang mga paraan sa
paglilinisng bakuran.
Gawain A:
1. Pangkatin ang klase sa apat. Pumili
ng lider at tagasulatang bawat
pangkat.
2. Bigyan ang bawat pangkat ng manila
paper at pentel pen.
3. Pag-usapan ng bawat pangkat ang
sumusunod na pamamaraan
ng paglilinisng bakuran:
a. Pagwawalis
b. Pagbubunotng damong ligaw
c. Pagtatapon ng basura
d. Pagbabaon ng basura
e. Pagdidilig ng mga halaman
f. Paglilinisng kanal
4. Ipa-paskil sa pisara o sa dingding ang
nataposna gawain at iulat
sa klase.
F. Paglinang sa Kabihasnan(Tungo
sa Formative Assessment)
Ibigay ang mensahe ng kwento at
magbigay ng halimbawang sitwasyon ukol
sa menshe ng kwento
Gawain B:
1. Paghambingin ng buong klase ang
mga pangkatang gawa.
2. Tingnan ang tama at
magkakaparehong sagot ng bawat
pangkat.
3. Buuin ang pamamaraan ng paggawa
sa bawat paraan ng paglilinis
ng bakuran.
4. Paghambingin ang nabuong konsepto
sa LM.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Ibigay at ipaliwanag ang mga dapat na
gawin o saloobin sa mga sitwasyong
ibibigay ukol sa pagiging mapagtimpi
Ano-ano ang kabutihang naidudulot ng
malinisna bakuran sa ating pamayanan
at sa ating kalusugan?
H. Paglalahat ng Aralin
Paano mo maipakikita ang pagiging
mapagtimpi? ( ayon sa mga sitwasyong
ilalahad)
Paano mapananatili ang malinisna
bakuran?
I. Pagtataya ng Aralin
Ibigay at ipahayag ang iyong
reaksiyon sa sumusunod na sitwasyon
sa pamamagitan ng pagsulat ng sagot
sa kuwaderno.
1.Naglalaro ng holen sina Rudolf at
Rey. Natalo si Rey kaya siya ay
nagsalita
ng masama. Kung ikaw si Rudolf,
ano ang gagawin mo?
2. Pinagbilinan kang iyong ina na
huwag kang makipagkaibigan sa
batang mahilig makipag-away.
Ano ang iyong gagawin?
Bakit?
3. Mayroon kayong ginagawang
Sipiin sa iyong kuwaderno at lagyan ng
tsek (ü) ang patlang ng bilang kung ang
isinasaad ng pangungusap ay wastong
paraan ng paglilinisng bakuran at ekis
(X) naman kung hindi.
___1.Linisin ang bahagi ng bakuran na
nakatakdang linisin mo araw-araw.
____2.Ang mga damong ligawna
tumutubo ay kailangang bunutin
kasama ang ugatnito.
____3. Ang bakurang malinisay
nakatutulong sa pagkakaroon ng
malinisna pamayanan.
____4.Kinakailangang walisin ang
mga tuyong dahon at ibang kalat sa loob
13. proyekto sa MAPEH. Ang isa sa iyong
kaklase na kasali sa inyong pangkat
ay hindi nakikiisa sa inyong
gawain. Kailangang matapos agad
ang inyong pangkatang
gawain. Nagkataon na ikaw ang lider
ng pangkat. Paano mo maipakikita
ang iyong pagtitimpi?
at labasng bakuran.
____5.Ang mga basurang nabubulok
ay kailangang ilagay sa compost pit.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralinat remediation
Mag sulat ng isang pangyayari sa
buhay mo na naipakita mo ang
pagtitimpi o self control. Ilahad ito sa
klase sa sususnod na araw.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilangng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alinsa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
14. IKAPITONG LINGGO
12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR)
2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)
3:40-4:30 (IV QUEZON)
EDUKASYONG PANTAHANAN
AT PANGKABUHAYAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalasang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan
ng loob,mapanuring pag-iisip,
pagkamatiyaga,pagkamapagtiis,
pagkabukas-isip, pagkamahinaon at
pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin sa
buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
Naipamamalas ang pang-unawa sa
batayang konsepto ng gawaing
pantahanan at ang maitutulong nito sa
pag-unlad ng sarili attahanan
B. Pamantayan sa pagganap
Naisasagawa nang may mapanuring pag-
iisip ang tamang pamamaraan/
pamantayan sa pagtuklasng katotohanan
Naisasagawa ng may kasanayan ang
mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalagang
pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulatangcode ng bawat
kasanayan
Nakapagsasagawa nang may mapanuring
pag-iisip ng tamang pamamaraan/
pamantyan sa pagtuklassa katotohanan
Isagawa Natin
EsP4PKP-Ih-i-26)
EPP4HE-0h-11
II. NILALAMAN
Pagtitimpi, Pinahahalagahang ugali:
Mapagtimpi (Self- Control)
ARALIN 16
PANGKALUSUGAN AT
PANGKALIGTASANG GAWI SA
PAGLILINIS NG BAHAY AT
BAKURAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 34-36 LM 107-111
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng
Mag-aaral
62-69 TG 291-296
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
cartolina strips, pentel pen, manila
paper
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan, art materials Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAsaN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Ipahayag at ipakita sa klase ang iyong
ginawang takdang aralin
Pagpapakita ng larawan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Awit: ang buhay ay naklilito Isulat sa pisara ang pamagat ng aralin
Paggawa ng tanong ng bata mula sa
pamagat ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Paanong sinabi ng nakalilito ang buhay?
Paano mo maipakikita ang pagtitimpi sa
buhay?
Pagpapakita ng larawan ng naglilinis
ng tahanan.
Pagtatanong ng guro
Pag-uugnay sa aralin
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP
Petsa/ Oras HULYO26,2017 MIYERKULES Markahan UNANG MARKAHAN
15. D. Pagtatalakay ng bagongkonsepto
at pagalalahad ng bagong kasanayan
#1
Gumupit ng isang malaking puso, kulayan
ito ng pula pagkataposmaisulat ang
naging magandang karanasan mo sa
pagiging mapatimpi.
Paglalahad gamit ang mga sagot ng
mga mag-aaral
E. Pagtalakay ngbagongkonseptoat
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Ibahagi sa klase ang ginawa.
(pagproseso ng Gawain)
Pagtatalakayan Ipabasa ang Alamin
Natin LM
F. Paglinang sa Kabihasnan(Tungo sa
Formative Assessment)
Gawin ang “ Isapuso natin” KM pah 66 Pagpapalalim ng kaalaman TG p. 108
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Gawin/ basahin at iproseso ang nsa “
Tandaan Natin” KM pah 67
Ano ang maaaring mangyari sa ating
kapaligiran kung wala tayong tama at
maayosna paraan ng paghihiwalay at
pagtatapon ng basura?
H. Paglalahat ng Aralin
Aral na natutuhan sa pagiging
mapagtimpi
Bakit kailangang sundin ang mga
tuntunin sa pangkalusugan at
pangkaligtasan sa paglilinisng
tahanan?
I. Pagtataya ng Aralin
Isulat sa kwaderno ang iyong pangako ukol
sa pagiging mapagtimpi.Lagyan ito ng
disenyo.
Piliin at isulat ang titik ng tamang
sagot sa inyong sagutang papel.
1. Ano ang iyong gagawin upang
hindi malanghap ang alikabok
habang naglilinis?
a. Gumamit ng apron.
b. Takpan ang ilong.
c. Talian ang buhok
d. Magdamit ng maluwang
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralinat remediation
Gumawa ng isang tsart at punan ang mga
impormasyong hiningi dito.Pasagutan ito
sa mga myembro ng pamilya Ibatay ang
sagot sa tanong na “ paano mo naipakikita
ang pagiging mapagtimpi?
Pangalan ng
myembro ng
pamilya
Sitwasyong
nagpakita ng
pagtitimpi
Isulat sa iyong kuwaderno kung ano
ang mga ginagawa mo sa inyong
tahanan upang mapanatili itong
maayosat malinis. Banggitin kung
paano mo sinusunod ang mga
pangkalusugan at pangkaligtasang
gawi sa paglilinisng bahay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilangng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alinsa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
16. IKAANIM NA LINGGO
12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR)
2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)
3:40-4:30 (IV QUEZON)
EDUKASYONG PANTAHANAN AT
PANGKABUHAYAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalasang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan
ng loob,mapanuring pag-iisip,
pagkamatiyaga,pagkamapagtiis,
pagkabukas-isip, pagkamahinaon at
pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin sa
buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
Naipamamalas ang pang-unawa sa
batayang konsepto ng gawaing
pantahanan at ang maitutulong nito sa
pag-unlad ng sarili attahanan
B. Pamantayan sa pagganap
Naisasagawa nang may mapanuring pag-
iisip ang tamang pamamaraan/
pamantayan sa pagtuklasng katotohanan
Naisasagawa ng may kasanayan ang
mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalagang
pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulatangcode ng bawat
kasanayan
Nakapagsasagawa nang may mapanuring
pag-iisip ng tamang pamamaraan/
pamantyan sa pagtuklassa katotohanan
Isagawa Natin
EsP4PKP-Ih-i-26)
EPP4HE-0g-10
II. NILALAMAN Pagtitimpi, Pinahahalagahang ugali:
Mapagtimpi (Self- Control)
ARALIN 15- Ikalawang -araw
WASTONG PAGLILINIS NG
BAKURAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 104-106
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng
Mag-aaral
288-290
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
cartolina strips, pentel pen, manila
paper
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAsaN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralinat/o
pagsisimula ngbagong aralin
Ilahad sa klase ang itinakdang Gawain sa
nakalipasna araw.
Anu-ano ang mga hakbang sa
paglilinisng bakuran??
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Basahin at unawain ang kasabihan sa
ibaba.
"Ang batang marunong magtimpi ay
palaging masaya at palangiti."
Ano-ano ang maaari mong gawin
upang makatulong sa paglilinisng
bakuran?
Paano ang wastong paglilinissa
bakuran?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Ano ang naisipahiwatig sa ating ng
kasabiohan?
1. Ipagawa ng panukatan ang mga
pamamaraan ng paggawa sa
bawat paraan sa paglilinissa bakuran
at sa labasng silid-aralan.
2. Bigyan ng panuntunan sa paggawa
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP
Petsa/ Oras HULYO25 2017MARTES Markahan UNANG MARKAHAN
17. bago palabasin sa klase.
3. Mahigpit na subaybayan ang mga
mag-aaral habang isinasagawa
ang wastong pamamaraan ng paglilinis
sa bakuran.
4. Tingnan kung nasunod ang mga
pamamaraan sa pamamagitan ng
pagsagot ng lider, sa tseklist.
D. Pagtatalakay ng bagongkonsepto
at pagalalahad ng bagong kasanayan
#1
Pangkat I Gagawa ng isang Mosaic
Slogan ang mgamag-aaral tungkol sa
nasabing kasabihan
Paano ang wastong paglilinissa
bakuran?
Paano ka makakatulong sa paglilinisng
inyong bakuran?
E. Pagtalakay ngbagongkonseptoat
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pangkat II Gagawa ang mga mag-aaral ng
isang maikling debate tungkol sa isang
pagiging
Pangkat III Magpapakita ng munting skit
tungkol sa batang marunong magtimpi.
Ipabigay muli ang mga gawain sa
paglilinisng bakuran at ipasulat
sa nakahandang tsart ang kanilang
sagot:
1. pagwawalis
2. pagbubunot ng damo
3. pagtatapon ng basura
4. pagdidilig ng halaman
5. paglilinisng kanal
F. Paglinang sa Kabihasnan(Tungo sa
Formative Assessment)
Pagproseso ng ginawang pangkatang
gawain
Gawain B:
1. Paghambingin ng buong klase ang
mga pangkatang gawa.
2. Tingnan ang tama at
magkakaparehong sagot ng bawat
pangkat.
3. Buuin ang pamamaraan ng paggawa
sa bawat paraan ng paglilinis
ng bakuran.
4. Paghambingin ang nabuong
konsepto sa LM.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Tanong: paano mo maipakikita ang
pagiging mapagtimpi sa paaralan?
Ano-ano ang naidudulot ng malinis
na bakuran sa ating pamayanan
at sa ating kalusugan?
H. Paglalahat ng Aralin
Tanong: ano ang kahalagahan ng pagiging
mapagtimpi?
Paano mapananatili ang malinisna
bakuran? Ano-ano ang kabutihang
maidudulotng malinisna kapaligiran?
I. Pagtataya ng Aralin
Rubricsng pangkatang gawain Sipiin sa iyong kuwaderno at lagyan
ng tsek (ü) ang patlang ng bilang kung
ang isinasaad ng pangungusap ay
wastong paraan ng paglilinisng
bakuran atekis(X) naman kung hindi.
_____1. Linisin ang daanan ng tubig o
kanal upang maiwasan ang
pamamahay ng mga daga atiba pang
mga hayop.
_____2. Ang mga damong ligaw ay
nakadaragdag sa kagandahan ng
kapaligiran.
_____3. Ang bakurang malinisay
nakatutulong sa pagpapanatiling
malinisang pamayanan.
_____4. Kinakailangang walisin ang
mga tuyong dahon at ibang kalat
sa loob at labasng bakuran.
_____5. Ang mga basurang nabubulok
18. ay kailangang ilagay sa compost
pit.
_____6. Ang mga_____7. Bunutin ang
mga ugat ng mga ligawna damo
upang hindi na
tumubo uli ito.
_____8.Pagkataposwalisin ang mga
tuyong dahon, sunugin ito.
_____9. Ang mga nabubulok na basura
ay pampataba sa mga halaman.
_____10. Gamitin ang pandakot kung
ilalagay ang mga tuyong dahon
sa basurahan.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralinat remediation
Suriin ang sarili, iguhit ang iyong mukha
ayon sa naismo ng itsura nito. Isulat sa
ibaba ng iginuhit ang mga arawat
pagkakataong naipakita mo ang
pagtitimpi.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilangng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alinsa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
19. IKAANIM NA LINGGO
12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR)
2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)
3:40-4:30 (IV QUEZON)
EDUKASYONG PANTAHANAN AT
PANGKABUHAYAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalasang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan
ng loob,mapanuring pag-iisip,
pagkamatiyaga,pagkamapagtiis,
pagkabukas-isip, pagkamahinaon at
pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin sa
buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
Naipamamalas ang pang-unawa sa
batayang konsepto ng gawaing
pantahanan at ang maitutulong nito sa
pag-unlad ng sarili attahanan
B. Pamantayan sa pagganap
Naisasagawa nang may mapanuring pag-
iisip ang tamang pamamaraan/
pamantayan sa pagtuklasng katotohanan
Naisasagawa ng may kasanayan ang
mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalagang
pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulatangcode ng bawat
kasanayan
Nakapagsasagawa nang may mapanuring
pag-iisip ng tamang pamamaraan/
pamantyan sa pagtuklassa katotohanan
Isagawa Natin
EsP4PKP-Ih-i-26)
EPP4HE-0h-11
II. NILALAMAN
Pagtitimpi, Pinahahalagahang ugali:
Mapagtimpi (Self- Control)
ARALIN 16
PANGKALUSUGAN AT
PANGKALIGTASANG GAWI SA
PAGLILINIS NG BAHAY AT
BAKURAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 107-111
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng
Mag-aaral
291-296
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
cartolina strips, pentel pen, manila
paper
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan, art materials Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAsaN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralinat/o
pagsisimula ngbagong aralin
Ilahad ang ginawang pagpapsagot ng
takdang aralin sa klase
Pagpapakita ng larawan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Pagbibigay ng reaksyon a pagbubuod sa
gawaing ibinahagi
Isulat sa pisara ang pamagat ng aralin
Paggawa ng tanong ng bata mula sa
pamagat ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Gawin ang “ Isabuhay natin” KM pah 67-
68
Sa iyong kwaderno gumuhit ng kung
palaging ginagawa, kung minsan lang
ginagawa at kung hindi ginagawa ang
ugaling pagiging mapagtimpi sa
Pagpapakita ng larawan ng naglilinis
ng tahanan.
Pagtatanong ng guro
Pag-uugnay sa aralin
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP
Petsa/ Oras HULYO27 ,2017HUWEBES Markahan UNANG MARKAHAN
20. sumusunod na sitwasyon:
_____1. Inagawan ka ng baon ng iyong
kaklase sa loob ng silid-aralan.
_____2. Siningilan ka sa pila ng iyong
kaklase
sa kantina.
_____3. Itinulak ka ng isa mong kalaro
dahil gusto niyang mauna sa pagkuha
ng tubig sa gripo/
_____4. Kinuhang bigla ang iyong pencil
case ng iyong kaklase.
____5.Kinukulit ka sa silid-aralan ng mga
kalaro mo.
D. Pagtatalakay ng bagongkonsepto
at pagalalahad ng bagong kasanayan
#1
Iproseso ng isinagawang gawain Paglalahad gamit ang mga sagot ng
mga mag-aaral
E. Pagtalakay ngbagongkonseptoat
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pangkatang Gawain: Magbahaginan ng
karanasang nagpapakita ng pagtitimpi.
Itala ang mga sitwasyong magkakaugnay.
Iulat ito sa klase
Pagtatalakayan Ipabasa ang Alamin
Natin LM
F. Paglinang sa Kabihasnan(Tungo sa
Formative Assessment)
Tanong: paano niyo higit na maipakikita
ang pagtitimpi?
Pagpapalalim ng kaalaman TG p. 108
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Iguhit ang isang larawan na sumisimbolo
sayo bilang mapagtimping mag-aaral/
anak.Ipaliwanag kung bakit ito ang iyong
napili.
Ano ang maaaring mangyari sa ating
kapaligiran kung wala tayong tama at
maayosna paraan ng paghihiwalay at
pagtatapon ng basura?
H. Paglalahat ng Aralin
Tanong: sa anong sitwasyon sa buhay mo
maipakikita mo ang pagtitimpi? Bakit
kailangang magtimpi?
Bakit kailangang sundin ang mga
tuntunin sa pangkalusugan at
pangkaligtasan sa paglilinisng
tahanan?
I. Pagtataya ng Aralin
Ipaliwag”
Ako ito bilang isang nilalang na ginawa
ng Diyos, paano ko maipalalabasang
aking pagiging mapagtimpi sa bawat
miyembro ng aking pamilya?
Piliin at isulat ang titik ng tamang
sagot sa inyong sagutang papel.
2. Ano ang iyong gagawin upang
hindi malanghap ang alikabok
habang naglilinis?
a. Gumamit ng apron.
b. Takpan ang ilong.
c. Talian ang buhok
d. Magdamit ng maluwang
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralinat remediation
Magtala ng mga sitwasyong nagpapakita
ng pagtitimpi. Paano naipakita ang
pagtitimpi sa mga sitwasyong ito. Iulat sa
klase ang ginawa sa susunod na araw.
Isulat sa iyong kuwaderno kung ano
ang mga ginagawa mo sa inyong
tahanan upang mapanatili itong
maayos at malinis. Banggitin kung
paano mo sinusunod ang mga
pangkalusugan at pangkaligtasang
gawi sa paglilinisng bahay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilangng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
21. E. Alinsa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
22. IKAANIM NA LINGGO
12:00 – 12:20 (IV-DEL PILAR)
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
12:20 – 1:10 (IV-DEL PILAR)
2:50-3:40 (IV-BONIFACIO)
3:40-4:30 (IV QUEZON)
EDUKASYONG PANTAHANAN AT
PANGKABUHAYAN
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalasang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkakaroon ng katatagan
ng loob,mapanuring pag-iisip,
pagkamatiyaga,pagkamapagtiis,
pagkabukas-isip, pagkamahinaon at
pagmamahal sa katotohanan na
magpapalaya sa anumang katotohanan na
magpapalaya sa anumang alalahanin sa
buhay ng tao bilang kasapi ng pamilya
Naipamamalas ang pang-unawa sa
batayang konsepto ng gawaing
pantahanan at ang maitutulong nito sa
pag-unlad ng sarili attahanan
B. Pamantayan sa pagganap
Naisasagawa nang may mapanuring pag-
iisip ang tamang pamamaraan/
pamantayan sa pagtuklasng katotohanan
Naisasagawa ng may kasanayan ang
mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalagang
pansarili at sa sariling tahanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulatangcode ng bawat
kasanayan
Nakapagsasagawa nang may mapanuring
pag-iisip ng tamang pamamaraan/
pamantyan sa pagtuklassa katotohanan
Subukin Natin
EsP4PKP-Ih-i-26)
EPP4HE-0g-10
II. NILALAMAN Pagtitimpi, Pinahahalagahang ugali:
Mapagtimpi (Self- Control)
ARALIN 17
KASIYA-SIYANG PAGGANAP SA
MGA GAWAING BAHAY
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 112-114
2. Mga Pahina sa Kagamitang ng
Mag-aaral
297-300
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
cartolina strips, pentel pen, manila
paper
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan, ICT Powerpoint projector
IV. PAMAMARAAsaN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralinat/o
pagsisimula ngbagong aralin
Paguulat ng itinakdang Gawain sa
nakalipasna araw.
Pagpapakita ng larawan
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Awit aksyon: lululaley (sayawng daliri) Isulat sa pisara ang pamagat ng aralin
Paggawa ng tanong ng bata mula sa
pamagat ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Pangkatang Gawain: gumawa ng isang
skit/tula/awit/sayaw na nagpapakita ng
pagtitimpi
Pagpapakita ng iskedyul sa paglilinis
ng tahanan
D. Pagtatalakay ng bagongkonsepto
at pagalalahad ng bagong kasanayan
#1
Pagproseso ng pangkatang gawain Brain storming
Bakit kailangang pangkat-pangkatin
ang mga gawaing bahay?
E. Pagtalakay ngbagongkonseptoat
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pagpapaliwanag at pagpapalawak ng
kahalagahan atimplikasyon ng pagiging
Pagbasa ng Tandaan Natin
GRADE1 to 12
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP
Petsa/ Oras HULYO28 ,2017BIYERNES Markahan UNANG MARKAHAN
23. mapagtimpi
F. Paglinang sa Kabihasnan(Tungo sa
Formative Assessment)
Ipaliwanag ang slogan” Ang batang
mapagtimpi. Kaibiga’y ngingiti”.
Gawai TG p. 113
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Ipaliwanag ang kahalagahan ng pagtitimpi
sa sumusunod na sitwasyong ilalahad
Bilang kasapi ng mag-anak dapatbang
Masaya ka habang gumaganap ng
iyong Gawain?
H. Paglalahat ng Aralin
Bakit mahalagang maipakita ang
pagtitimpi?
Paano mo maipapakita ang pagganap
sa mga gawaing bahay nang kasiya-
siya?
I. Pagtataya ng Aralin
Iguhit ang masayang mukha
kung ikaw ay kayang magtimpi at
malungkot na mukha kung hindi.
Isulat ang sagot sa iyong kwaderno.
_____1. Sunud-sunod ang utosng aking
ina. Kahit madami akong ginagawa ay
nasunod ako sa utosniya.
_____2. Mataposkong iligpit ang
maraming kalat na laruan skwarto ng
nakababata kong kapatid,muli niyang
itinapon ang mga ito sa aking harapan.
_____3. Naisasaayosko ang mga gamit
Na naiwan ni ate sa loob ng silid
Tanggapan kahit may utospa sa akin si
Ama na pakainin ang aming aso.
_____4. Kahit iyak ng iyak ang aking
kapatid ay hindi ko siya iniintindi
sapagkat marami akong ginagawang
takdang-aralin.
Sagutin ang sumusunod. Isulat ang
iyong sagot sa isang buong papel.
1. Ano-ano ang mga gawaing bahay na
nakatakda sa iyo?
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang aralinat remediation
Gumawa ng isang scrap mini booklet, itala
sa bawat pahina nito ang mga sitwasyong
ikaw ay nagtimpi.Lagyan ng dekorasyon.
Sagutin ang sumusunod. Isulat ang
iyong sagot sa isang buong papel.
1. Ano-ano ang mga gawaing bahay na
nakatakda sa iyo?
2. Paano mo sinusunod ang mga
gawaing nakalista sa talatakdaan?
Nagagawa mo ba ito nang may kusang
loob? Bakit?
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilangng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alinsa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
24. GRADE1 to 12 Paaralan PAARALANG ELEMENTARYA NG PASOLO Baitang/ Antas 4
25. DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo)
Guro EDITHA T. HONRADEZ Asignatura ESP AT EPP
Petsa/ Oras HULYO20 ,2017HUWEBES Markahan UNANG MARKAHAN